Lễ kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2022) và tuyên dương, khen thưởng năm học 2021 – 2022
Hòa chung không khí cả nước chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, sáng nay 19/11 trường Tiểu học Trương Hoành long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2022) và tuyên dương, khen thưởng năm học 2021 – 2022 🌻🌻🌷🌷
Về tham dự Lễ kỷ niệm có các đồng chí:
– Đại biểu Đảng uỷ, Thường trực HĐND, UBND và các ban, ngành xã Đại Nghĩa.
– Ban đại diện cha mẹ học sinh
– Nguyên các thầy cô là CBQL, giáo viên, nhân viên Trường Tiểu học Trương Hoành đã nghỉ hưu
– Cùng Toàn thể CBGVNV Trường Tiểu học Trương Hoành.
Lễ kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam không chỉ là hoạt động ý nghĩa nhằm tôn vinh sự học, tôn vinh những người đã và đang đóng góp công sức, trí tuệ, tâm huyết cho sự nghiệp “trồng người”, mà còn là dịp để toàn xã hội thể hiện tình cảm tốt đẹp đối với những người làm công tác giáo dục; ghi nhận những cống hiến, đóng góp của ngành GD&ĐT trong sự nghiệp xây dựng và phát triển đất nước. Đây cũng là dịp để các thế hệ học trò bày tỏ tình cảm kính trọng, lòng tri ân sâu sắc đối với các thầy giáo, cô giáo – những “người chèo đò” thầm lặng trên “dòng sông tri thức”.
Buổi lễ diễn ra rất đặc sắc với các tiết mục văn nghệ do các thầy cô giáo trường Tiểu học Trương Hoành thể hiện. Vào chương trình là phần phát biểu của cô giáo Trần Thị Tính-Hiệu trưởng nhà trường về ngày nhà giáo Việt Nam. Sau đó là phần phát biểu của đại diện thầy cô giáo đã nghỉ hưu và của đại diện lãnh đạo địa phương. Cuối cùng cô Triệu Thị Chín-Phó hiệu trưởng nhà trường lên đọc quyết định tuyên dương khen thưởng cho các cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong năm học vừa qua.
Buổi lễ kết thúc vui vẻ, sôi nổi với các tiết mục giao lưu thơ, ca của các thầy cô giáo hưu và giáo viên đang công tác.
Kính chúc quý thầy cô giáo đã, đang và sẽ công tác trong sự nghiệp giáo dục có một mùa hiến chương vui vẻ, sức khỏe và thành công!!!
🎉🎁📚📚📚📚📚🖌🖌🖌🖌🖌🎁🎉