SINH HOẠT NGOẠI KHÓA – HỘI THI VẼ TRANH VỚI CHỦ ĐỀ “CHỦ QUYỀN BIỂN ĐẢO- MỪNG ĐẢNG QUANG VINH” Năm học: 2022-2023
IMG_1541Thực hiện theo Công văn số 2749/SGDĐT –CTCTHSSV ngày 16/12/2022 của Sở GDĐT tỉnh Quảng Nam; Công văn số 393/ PGD ĐT- NGLL ngày 19/12/2022 Của PGD ĐT huyện Đại Lộc v/v tăng cường kiểm tra, chấn chỉnh tình trạng hút thuốc lá, thuốc lá điện tử và sử dụng các sản phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ trong học sinh; Sáng hôm nay, ngày 9/01/2023 Liên đội Trường TH Trương Hoành phối hợp với Ban chỉ đạo, Công An xã Đại Nghĩa, Đoàn Thanh niên xã Đại Nghĩa tổ chức sinh hoạt chuyên đề dưới cờ “Tuyên truyền tác hại thuốc lá, thuốc lá điện tử; sử dụng sản phẩm không rõ nguồn gốc trong học sinh”.
Cũng trong sáng nay, Liên đội thực hiện kết hợp Công văn số 54- CV/ĐTN ngày 21/12/2022 của huyện Đoàn Đại Lộc V/v tổ chức các hoạt động đón Tết Nguyên Đán Qúy Mão năm 2023; Liên đội trường TH Trương Hoành phối hợp với Đoàn thanh niên xã Đại Nghĩa tổ chức sinh hoạt ngoại khóa- Hội thi vẽ tranh với chủ đề “Mừng Đảng quang vinh- Bác Hồ kính yêu và Chủ quyền biển đảo Việt Nam”; Sau một buổi thi đầy căng thẳng , với những nét vẽ ngây ngô trong sáng của lứa tuổi học trò; sự nhanh nhạy và đam mê đã giúp các em có những sản phẩm rất tuyệt vời và ý nghĩa. BTC cũng đã tìm ra được 10 giải; 1 giải nhất, 2 giải nhì, 3 giải Ba và 4 giải Khuyến khích
Về tham dự với Liên đội sáng hôm nay, rất vinh dự được đón tiếp quý vị đại biểu là Ban chỉ đạo xã, đại diện Công An xã Đại Nghĩa, Đoàn Thanh niên xã Đại Nghĩa, Đại diện PHHS, cùng toàn thể CBGVNV trong hội đồng sư phạm.